VIKING
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
VIKING

Lấy Chiến Tranh Nuôi Chiến Tranh

Trang ChínhTrang Chính  Khe hở của pháp luật ... Empty  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Khe hở của pháp luật ...

Go down 
dinhmenh143
honghai866
gamer
daomanhdung
8 posters
Tác giảThông điệp
daomanhdung
Dân Quân Tự Vệ
Dân Quân Tự Vệ

Khe hở của pháp luật ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Khe hở của pháp luật ...   Khe hở của pháp luật ... Icon_minitimeTue Feb 10, 2009 4:30 am

Lần đầu tiên tôi chơi Ikariam, bắt đầu tại server Gamma là ngày 9/12/2009 ( Căn cứ theo mail kích hoạt tài khoản )
Và bảng xếp hạng này được chụp vào ngày 9/2/2009, tức là tròn 2 tháng kể từ khi bắt đầu chơi (bao gồm cả 1 tuần nay tôi nghỉ chơi)

Khe hở của pháp luật ... 123

Xin nêu qua một số chỉ số cơ bản.
[ ] Tàu hàng : 60
[ ] Xây dựng: 4 nhà chính 22, 4 học viên 16, 4 bảo tàng cấp 8, 4 tường 24, 4 quán rượu 15, 4 kho 16, 4 trại lính 22, 4 nhà thủy quân 16~18, 4 nhà ẩn náu 19~20. Nói chung là toi xây nhà liên tục và không bao giờ thiếu tài nguyên để xây.
[ ] quân đội 400 phalanx 100 xạ thủ.
[ ] nghiên cứu chả biết diễn tả sao nhưng các lĩnh vực chỉ còn 2 khoản cuối cùng.

Tôi nêu ra đây không phải để khoe với các bạn, mà để tự vấn bản thân và tự kiểm điểm sâu sắc.
Tôi xin nhận tôi đã chơi không công bằng với các bạn, nhưng xin khẳng định tôi không vi phạm luật game, mà do luật game còn sơ hở để tôi có thể tự tin và thoải mái làm việc này. ( Và hành động vi phạm của tôi rất khó để GO phát hiện ra, nên không thể trách các GO trong công việc của mình đc, hơn nữa nếu có phát hiện ra thì cũng khó để áp dụng hình phạt cho tôi theo luật, chi tiết tôi sẽ phân tích ở dưới ... )

Trước tiên xin nói về thái độ và cảm giác của tôi.
Tôi là một con người, có sự ích kỷ , tính hiếu thắng ... nên tôi đọc kỹ luật, phân tích các điều khoản, tìm ra các kẽ hở và lợi dụng nó để vượt qua các bạn. Thực sự mà nói vị trí của Trạng Pro hay JC hiện nay tôi chỉ cần 1 tuần là vượt qua họ, 10 ~ 20k điểm khi gian lận không hề là gì cả, xây mấy cung điện cấp 4 mua tàu là đủ thôi. Trạng Pro ha ha hay bất cứ ai đã muti để lên top1 khi đọc đến đây có thể khẳng định diều này cho tôi. Nếu các bạn đã từng theo dõi top sẽ thấy có những khoảng thời gian điểm tôi tăng rất nhanh nhưng cũng có lúc rất chậm. Và người rõ nhất có lẽ là JC vì tôi kiểm soát điểm của mình luôn kém JC 1 bậc vì phát triển với tốc độ của JC là quá đủ để hơn các bạn rồi , có khoảng thời gian tôi luôn đứng dưới JC 1 bậc trên top. Lý do để tránh bị nghi ngờ và kiểm tra (Xấu hổ quá)

Đến đây các bạn sẽ hỏi tại sao tôi lại viết topic này?

Tôi tự an ủi tôi rằng ai ở vào tình huống như tôi đều sẽ làm thế nhưng tôi đã gặp những gamer đúng nghĩa, họ chơi trong sáng từ cách chơi đến tinh thần chơi game mà khi so sánh với họ tôi không thể bằng được. Trước đây khi ở trong TKDD tôi lặng lẽ tăng điểm ( cái này ko phải vì tôi thích lên top mà đơn giản vì nếu tôi không xây nhà liên tục thì tài nguyên của tôi sẽ Full kho chứa phải đổ xuống biển :love: ). Và không ai biết việc làm của tôi cả.

Nhưng từ khi vào LM Kill tôi gặp những người bạn vui vẻ. Ban đầu mỗi khi có anh em nói thiếu tài nguyên tôi đều cho chở hàng đến, thiếu gold thì bơm nhưng đa số đều không nhận và từ chối rất lịch sự, những người nhận thì gửi trả lại bằng số hàng họ không cần rất sòng phẳng. Thời gian càng ngày càng thân thiết, rồi tôi cũng nói tôi muti, tôi vày cách cho họ nhưng họ ko làm , họ nói đơn giản vì họ không thích. Cách đây 1 tuần tôi muốn nghỉ chơi tôi có nhã ý cho mấy anh em thân thiết acc cũng không ai nhận vì họ đã có acc của mình rồi ...

Quả thật tôi đã sai khi nghĩ ai cũng sẽ làm như tôi nếu có thể và biết cách. Tôi đã sai và không thể tiếp tục sai thêm nữa. Xin cảm ơn anh em Kill vì bài học về tinh thần và phong cách chơi game của anh em, Giờ đã hiểu tại sao anh em lại trờ thành LM số 1 của Gamma cả nghĩa đen và nghĩa bóng
Đặc biệt là bác Gamer, Shuribasa ( ko biết em viết tên bác có đúng ko ), honghai866, Viking Baby ...

Nói về tôi như vậy có lẽ quá đủ rồi :) bạn nào hiểu được thì đã hiểu còn ai không hiểu được thì có lẽ còn lâu mới hiểu.

Đến đây có lẽ nhiều người sẽ chửi tôi là gin lận để lên top, là thế nọ thế kia .... tôi xin nhận hết vì đúng là tôi gian lận thật mà. Nhưng ít nhất tôi còn tự hào vì tôi chơi và cư xử đẹp với anh em bạn bè kể cả đối thủ ( đối thủ chứ không phải kẻ thù nhá ) của mình. Tôi không chửi ai trên diễn đàn ( tuy có lúc nói móc máy vì bức xúc ... )

Giờ là phân tích hành vi gian lận của tôi ... Xấu hổ quá

Những nội dung dưới đây nhằm giúp các GO làm việc hiệu quả hơn và nhanh chóng khắc phục lỗ hổng này của luật game.

Đại khái là tôi có 4 hòn đảo cạnh nhau ( cạnh nhau nên chuyển hàng nhanh lắm )
trên đó có 6 acc phụ và 1 acc chính
Tổng cộng:
đảo đá có 7 thành phố
đảo pha lê có 5 thành phố
đảo Nho có 4 thành phố
đảo lưu huỳnh 2 thành phố ( nếu còn sai lầm tôi sẽ tiếp tục phát triển thêm thuộc địa lưu huỳnh )
Tất cả các thành phố khai thác đều chuyển hàng về acc chính.

Tôi chưa thử tính xem 1 ngày thu đc bao nhiêu nhưng đại khái là rất nhiều mà ko xài liên tục thì cũng đổ đi vì không có kho mà chứa ( Kho của tôi 16 hết ).

{Đoạn này được xóa để thể hiện thiện ý với MOD board vì bạn ý có vào đây và trích lên Board}. <= đoạn này có thể bị coi là vi phạm luật diễn đàn nhưng mong Mod có thẩm quyền đừng xóa, Mời bạn đọc tiếp phần sau. Tôi nói có thể vi phạm vì cái làm này là sơ hở của luật game chứ tôi không hướng dẫn gamer vi phạm luật.

Phân tích:

{Đây cũng đc được xóa với ý nghĩa như đoạn trên, về nội dung thì có thể xem các bài viết của JC mà tôi đã trích dẫn và tự luận}
=> các điểm sơ hở mà Go nên để ý như sau.
+ Thời gian các acc log vào là tương đối gần nhau, và ít khi có 2 acc trong nhóm này cùng online tại 1 thời điểm
+ Vi phạm duy nhất của phương pháp này là bashing mà không báo bashing thì không bị bắt.
+ {Cũng xóa chi tiết đi ... }

Và đây là lời khẳng định của 1 GO rằng tôi ko vi phạm luật game.

http://board.ikariam.vn/index.php?page=Thread&postID=40580&highlight=#post40580
Khe hở của pháp luật ... KhcIPthikosao

=>{Đã xóa}<= việc tôi làm hợp theo luật lệ của Ikariam. <= JohnnyChung đã khẳng định điều này ...

Mục đích của topic:
Tôi xin khẳng định việc tôi làm là muti, và tôi đã muti từ 2 tháng nay mà GO chưa BAN nick của tôi .
Điều này làm tôi thất vọng vì tôi muốn được BAN nick để nghỉ game mà không còn gì vương vấn. Nên tôi viết bài này mong các GO check dùm acc của tôi.

Acc Ocpeo đang hạng 7 đó.Player-ID: 27727
Cho dù JC có nói tôi không phạm luật thì tôi cũng xin tự nhận tôi đã vi phạm luật bashing nghiêm trọng, 1 ngày tôi tấn công acc phụ của tôi 30 ~ 36 lần ...
Nếu các GO nói không giải quyết vấn đề về acc qua diễn đàn thì tôi sẽ vào acc phụ để chụp ảnh và báo cáo BASHING, Nếu vẫn không được BAN tôi sẽ vào 7 acc của tôi trên cùng 1 IP hy vọng các bạn sẽ phát hiện ra.

Mở rộng vấn đề:
Bằng kinh nghiệm của 1 người chơi muti tôi xin khẳng định tất cả những ai cao điểm hơn tôi thì 90% là cũng muti, chỉ là chưa bị phát hiện hoặc chưa tự nhận tội như tôi. Các bạn có thể nhảy vào bảo tôi lấy bụng tiểu nhân đo lòng quân tử. Nhưng tôi xin nêu ra thế này.
1 acc khi có tốc độ phát triển vượt trội khi được hỏi tại sao a tăng điểm nhanh thế?
Trường hợp 1 : Anh ta sẽ trả lời ngay: \"Tôi đi cướp, game này phải đi cướp mới phát triển được\". Ví dụ như trường hợp này :

http://board.ikariam.vn/index.php?page=Thread&postID=38525&highlight=#post38525
Khe hở của pháp luật ... TraLoi

* Trích dẫn trên chỉ có tính chất minh họa. Không có bất cứ giá trị nào trong việc khẳng định JC chơi Muti.
Suy nghĩ ... Liệu 9xx điểm quân sự đến 15xx điểm qs thì sẽ cướp được ai ?
Cướp được bao nhiêu khi ko còn nhiều gà nữa, gà giờ đều đã biết phá cảng rồi.
Câu trả lời tôi và các bạn đều biết quá rõ !
Và bạn có thể đến tận đảo của các acc top để nhìn thấy xung quanh họ rất nhiều acc điểm thấp qs thấp ở trên 1 đảo VIP.
Đúng là họ đi cướp, họ đi cướp như tôi vẫn cướp.
Và nếu làm như tôi hay chuyên nghiệp hơn tôi đều rất tự tin nói rằng \"muti hay không là quyết định của GO\"
Rồi GO sẽ vào khẳng định lại \"Đã check, acc abczyx không hề muti\" <= quả thực họ có check nhưng không phát hiện ra.
* Trường hợp này GO ko hề có lỗi, lỗi là ở ý thức người chơi game.
* Và các bạn đã biết tôi có bao nhiêu thành phố, tài nguyên nhiều thế nào, tốc độ phát triển ra sao. Những người này chơi trung thực mà phát triển nhanh hơn hoặc bằng tôi thì họ quá pro chăng? Có lẽ tôi còn kém quá ...
* Trường hợp thứ 2 hay gặp là : "Tôi chơi bằng Ambrosia ... "
1. Liệu Ambrosia tăng 20% các lại tài nguyên ( nếu dùng cả 5 loại ) có bằng 1 acc phụ của tôi tăng 100% ko.
2. Ambrosia có chức năng trao đổi qua lại các loại tài nguyên, nhưng tổng số không tăng.
=> tôi khẳng định có dùng max Ambrosia cũng ko bằng 1 acc phụ của tôi.

Khe hở của pháp luật ... TuHao

* Câu nói trên hiểu theo khía cạnh nào đó là nếu không muti thì rất khó để lọt vào top 20
* Tôi muti mà mới lên được top 10, khổ thật ...

Chốt lại vấn đề:
* Tôi là 1 người chơi muti, và lách luật do luật còn có sơ hở ;(
* Tôi cảm thấy xấu hổ khi đứng trước tinh thần chơi game của một số bạn trong LM KILL. Và cảm ơn các bạn đã cho tôi thêm bài học về tinh thần và cách chơi game.
* Tôi nêu ra cách lách luật để các bạn Go chân chính biết và hoàn thiện phương pháp giữ gìn công bằng trong game.
* Tôi nghỉ game mà mong acc của tôi sẽ được BAN.
* Tôi là lời cảnh tỉnh về tinh thần chơi game cho các bạn đang làm theo tôi hoặc đã làm trước tôi :love:

Bonus:
Nếu các bạn phải đọc topic này trong forum của Viking thì có nghĩa topic của tôi bên Board đã bị \"thủ tiêu\".
Và các bạn có thể thấy cách làm việc và trình độ ứng xử của Mod.
Rất may tôi đã biết trước và lưu tại đây 1 bản ^^

+ Hiện nay acc tôi vẫn chưa bị BAN. Mod xóa topic của tôi bên Board đi cũng có nghĩa những lời nói của tôi vô giá trị với họ. Cũng có nghĩa không còn giá trị buộc tội tôi.
+ Nếu vì đọc topic ở forum Viking mà BAN acc tôi thì có quá nhiều vấn đề để nói về phương pháp làm việc và thái độ hành xử của Ikariam Team và nên để forum ViKing thay thế chức năng của Board Ikariam ^^
+ Vì tôi không được BAN acc Nên tôi quyết định tiếp tục Muti bằng các phương thức vượt qua vùng hiểu biết bé nhỏ của GOs cho đến khi nào được BAN thì thôi.
=> Tôi sám hối mà còn không được chấp nhận ...

// Hiện nay MOD board đã có câu trả lời về việc biến mất topic của tôi. Xin rút lại 8 dòng trong phần bonus.
Cũng đã tiến hành xóa các phần có nội dung phổ biến cách muti.
Cảm ơn.

Được sửa bởi daomanhdung ngày Wed Feb 11, 2009 5:23 pm; sửa lần 12.
gamer
Binh Nhì
Binh Nhì

Bài gửiTiêu đề: Re: Khe hở của pháp luật ...   Khe hở của pháp luật ... Icon_minitimeTue Feb 10, 2009 8:00 am

Topic kia bị thủ tiêu thật mất rồi. Botay.com
honghai866
Chủ Liên minh
Chủ Liên minh
honghai866

Bài gửiTiêu đề: Re: Khe hở của pháp luật ...   Khe hở của pháp luật ... Icon_minitimeTue Feb 10, 2009 9:13 am

hehe
1 bài biết quá chất lượng
nhưg cái vụ mutil này tui cung bít từ lâu
thỉnh thoảng có người cho acc, trước khi tìm chủ nhân cho nó thì mình cũng làm vài vụ cướp cho đỡ phí
nhưng đó là chuyên lâu rùi, h đi cướp con ko ham huống hồ là.....,
ko bít moi người chơi thế nào, chứ tính tui ham vui nên ngay cả trong gamẻ cũng vậy
tui thích nhìn dảo của mình toàn tp lớn , cảm giác như đông đúc, náo nhiệt
dinhmenh143
Dân Quân Tự Vệ
Dân Quân Tự Vệ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khe hở của pháp luật ...   Khe hở của pháp luật ... Icon_minitimeTue Feb 10, 2009 10:31 am

Chơi muti bạn sẽ mất đi cái vui của game. Vì bạn muti nên lúc nào bạn cũng đầy đủ. bạn chẳng cần nghĩ đến vấn đề phát triển như thế nào, xây ra sao, cướp ai. Như thế thì game nhàm chán lắm. Chơi game là phải tận hưởng niềm vui của game. Nhưng thật tiếc cho Kill vì một số khá lớn trụ cột ra đi. Hy vọng sẽ nhìn thấy liên minh Kill vẫn tiếp tục phát triển mạnh mẽ.
Tieu__Ngao
Dân Quân Tự Vệ
Dân Quân Tự Vệ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khe hở của pháp luật ...   Khe hở của pháp luật ... Icon_minitimeTue Feb 10, 2009 11:24 am

Ko hiểu tại sao một số người lại cố gian lận để dc hơn người khác?Vậy thì hơn người khác để làm cái j`
Điểm của tớ chẳng cao lắm trong Kill mình nhưng tớ cũng vẫn tự hào vì tớ ko mutil.Có những đợt tớ chẳng chơi mấy nhưng khi tớ chơi lại thì tớ phát triển rất nhanh và vượt rất nhiều người cả trong Kill và trong sever.Và tớ ko mutil->điều này làm tớ rất vui và tự hào(he he)
Dã chơi game là phải dc trải nghiệm thư thách vượt qua người khác bằng chính khả năng của mình->khi bạn mutil thì chẳng còn ý nghỉa j` nữa
=>Chơi mutil trong ika chẳng khác nào solo 1 trận chế mà 1 thằng chơi cheating 1 thằng ko
Bác Ocbeo làm em mất hứng chơi ikariam(xin lỗi vì hơi nặng lời nhưng đó là sự thật và ko chỉ có bác làm em mất hứng chơi mà cả nhiều mem nưa của cả sever)
mọi người chơi game ko đúng với tinh thần của 1 gamer trân chính
tớ chán vì 1 số người đã cố gắn phát triển trong thời gian dài mà khi vừa đánh nhau thua trận đã quit game ->sau này em sẽ chơi với ai nữa Hu hu
Một số người thì đánh dc ai là đánh mãi khiến người đó ko bỏ game thì cũng chỉ để làm mỏ farm của người khác ->chán
Lại còn nhiều người trong Kill mình bỏ chơi nữa chứ Crying or Very sad
Có người trong chính LM mình nói(có thật đấy nhé):người cũ đi thì người mới lại vào LM mình vẫn vui
em nghe nhưng em cũng chẳng nói j` nhưng em cũng thấy chán bởi vì nếu cứ người cũ đi thì người mới lại đến thì sẽ ko còn niềm vui thực sự nữa
Trò ikariam này cũng chẳng có mấy tương lai
Em viết mấy dòng này ko phải chỉ trích ai mà chỉ muốn nói lên tâm sự của mình thôi
mong bác Ocpeo đừng nghỉ chơi và ko mutil nữa là dc rồi.Mong Lm mình vẫn vui và ikariam này vẫn vui
Viet
Dân Quân Tự Vệ
Dân Quân Tự Vệ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khe hở của pháp luật ...   Khe hở của pháp luật ... Icon_minitimeTue Feb 10, 2009 12:11 pm

cũng có thể GOs chưa biết , chứ ko phải không biết
như TH trạng pro haha vậy
bạn tôi cũg multi kiểu này , acc phụ chỉ để cướp và đóng góp đảo [acc phụ còn cướp lẫn nhau] , GOs vẫn mò ra :)
ko sớm thì muộn nó cũg mò ra thôi
chơi game giải trí mà mỗi ngày cứ lo lắng khi nào acc mình bị bann thì ...
XmenPr0
Binh Bét
Binh Bét
XmenPr0

Bài gửiTiêu đề: Vãi chày, vãi cối rồi ...   Khe hở của pháp luật ... Icon_minitimeTue Feb 10, 2009 1:07 pm

Xin hát 1 đoạn tự chế: " Nếu tôi nổi tiếng và có quyền lực như .... Barack Obama ... thì ... thì... thì... tôi đã không chơi IKaaaaaaaaaaa. Còn nếu tôi chơi IKaaaaaa... thì tôi chắc là người bình thường. là là lá lá lala. ì í i ka ka.... "

Nếu dc ngưỡng mộ thì tôi chỉ xin nhận:
1. Không đua TOP.
2. Không Multis.
3. Thắng là vui.
4. Thua là buồn tí ti (chưa biết cay cú, mà cay làm gì ở cái TG ẢO này cho mệt người cười )
5. Ức chế cái bọn Multis (tâm lí chung) mà còn lên giọng cười
6. Nếu đọc xong, K.Lich RỒNG c0n kái,= chị, = anh lèo... Thank
Khe hở của pháp luật ... Dragonimage_41331_47229_pixelNA

http://board.ikariam.vn/index.php?page=Thread&threadID=5760
http://board.ikariam.vn/index.php?page=Thread&threadID=4140
http://board.ikariam.vn/index.php?page=Thread&threadID=5062
Bài MOD nói về chủ đề này: http://board.ikariam.vn/index.php?page=Thread&postID=50682#post50682
http://board.ikariam.vn/index.php?page=Thread&threadID=2170
Cool
daomanhdung
Dân Quân Tự Vệ
Dân Quân Tự Vệ

Bài gửiTiêu đề: Re: Khe hở của pháp luật ...   Khe hở của pháp luật ... Icon_minitimeTue Feb 10, 2009 3:54 pm

Mình sai mình nhận không vấn đề gì :)
Và mình đặt ra các nghi vấn cho các acc trên top còn lại, đặc biệt là JC sau khi mình đã theo dõi một thời gian để tiến hành vụ úp sọt.
Bằng chứng thì chưa có cũng như chưa ai có bằng chứng về cách muti của mình nếu mình không nói ra.
Tất cả chỉ là nghi vấn
mệt
hmh_jxonline
Thiếu Úy
Thiếu Úy
hmh_jxonline

Bài gửiTiêu đề: Re: Khe hở của pháp luật ...   Khe hở của pháp luật ... Icon_minitimeWed Feb 11, 2009 8:12 am

Nói thật lúc mới chơi trò này tui cũng multi sau cũng bị GOs phát hiện, rút kinh nghiệm lần đầu tui nghiên cứu đọc thật kỹ luật về multi và tiến hành multi tiếp và GOs hoàn toàn ko phát hiện ra nhưng một thời gian tui lại thấy chán vì chơi thế chả khác nào chơi offline nên tui quyết định xóa hết và chơi lại ở SV Gamma một cách bình thường.
Sau gần 2 tháng chơi tui thấy rất vui và ko thấy chán gì cả, trò này chỉ khó giai đoạn đầu lúc ngồi đợi vài phút vài giờ là bấm nâng cấp và cướp thôi, còn lên cấp các công trình cao thì rất nhàn một ngày vô vài lần là đủ, còn cướp thì chỉ cần sử dụng spy khéo tí thì sẽ dễ săn được các con mồi béo ngậy ^^(chỉ tiếc mấy bác béo thì ko bác nào ở đảo đá cả, nên từ sau tết giờ các đảo vẫn phát triển ì ạch Razz)
http://vn.myblog.yahoo.com/huynh_manhhung
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Khe hở của pháp luật ...   Khe hở của pháp luật ... Icon_minitime

Khe hở của pháp luật ...
Trang 1 trong tổng số 1 trang